Published On : Wed, May 10th, 2023
By Nagpur Today Nagpur News

नागपुरातील २५ टक्के सीसीटीव्ही कॅमेरे बंद ;पोलीस आयुक्त अमितेश कुमार यांनी अधिकाऱ्यांना फटकारले !

Advertisement

नागपूर : नागपूर शहरात सुमारे दशकभरापूर्वी बसवण्यात आलेले एकूण 3,500 कॅमेऱ्यांपैकी 25 टक्के कॅमेरे गेल्या अनेक महिन्यांपासून बंद आहे. शिवाय, संबंधित अधिकाऱ्यांनी हे कॅमेरे बदलण्यासाठी किंवा दुरुस्त करण्यासाठी कोणतेही प्रयत्न केलेले नाहीत.यावरून पोलीस आयुक्त अमितेश कुमार यांनी अधिकाऱ्यांना फटकारले आहे.

पोलीस आयुक्त अमितेश कुमार यांनी मंगळवारी 9 मे रोजी नागपूर स्मार्ट अँड सस्टेनेबल सिटी डेव्हलपमेंट कॉर्पोरेशन लिमिटेड आणि एल अँड टी कंपनीच्या अधिकाऱ्यांसमवेत झालेल्या बैठकीत अकार्यक्षम सीसीटीव्ही कॅमेऱ्यांबाबत नागरी संस्थेच्या अधिकाऱ्यांवर नाराजी व्यक्त केली.

Gold Rate
09 April 2025
Gold 24 KT 89,200/-
Gold 22 KT 83,000/-
Silver / Kg - 90,400/-
Platinum 44,000 /-
Recommended rate for Nagpur sarafa Making charges minimum 13% and above

उत्तर नागपूर आणि आजूबाजूच्या परिसरात सर्वाधिक गुन्हेगारी प्रवण आणि सांप्रदायिकदृष्ट्या संवेदनशील भागात जास्तीत जास्त कॅमेरे कार्यरत नसल्यामुळे, पोलिसांच्या कारवाई आणि देखरेखीला खीळ बसत आहे. 9 मे रोजी संपूर्ण शहरात एकूण 986 कॅमेरे कार्यरत नव्हते, जे एनएसएससीडीसीएलने बिघडत चाललेली कायदा व सुव्यवस्था आणि शहरातील वाढत्या अपघातांची संख्या लक्षात घेऊन बसवले होते.

कार्यरत नसलेल्या सीसीटीव्ही कॅमेऱ्यांमुळे अनेक रस्त्यावरील गुन्ह्यांबाबत नागपूर पोलिसांना अनभिज्ञ राहिल्यानंतर सीसीटीव्ही कॅमेरे कार्यरत नसल्याचा मुद्दा पुढे आला.त्यामुळे पोलिसांना गुन्हेगारांचा शोध लावण्यात अडचणी निर्माण होत आहे. इतकेच नाही कमांड अँड कंट्रोल सिस्टीमकडून बॅकअप मिळू न शकल्याने वाहतूक पोलिसांनाही अनेक समस्यांचा सामना करावा लागत आहे.

सध्या सुरू असलेल्या रोड इन्फ्रा प्रकल्पांमुळे अनेक ठिकाणी, विशेषतः अमरावती रोड, कळमना आणि पारडी येथे सीसीटीव्हीच्या केबल खराब झाल्या आहेत, अहवालानुसार. संबंधित अधिकार्‍यांच्या भेटीदरम्यान कुमार यांनी आर्थिक समस्यांव्यतिरिक्त सीसीटीव्हीच्या अकार्यक्षमतेमागील कारणाबद्दल वारंवार विचारले.मात्र अधिकारी कोणतेही ठोस उत्तर देऊ शकले नाहीत. निकामी झालेले सीसीटीव्ही कॅमेरे लवकरच कार्यान्वि करण्यात यावे असे कुमार यांनी अधिकाऱ्यांना सांगितले. हे कॅमेरे दुरुस्त करण्यासाठी किंवा बदलण्यासाठी संबंधित अधिकाऱ्यांनी तात्काळ कार्यवाही करणे आवश्यक आहे. नागपूर शहरातील कायदा व सुव्यवस्थेची बिघडलेली परिस्थिती हाताळण्यासाठी हे गरजेचे असल्याचे कुमार म्हणाले.

Advertisement
Advertisement