Published On : Thu, Aug 10th, 2023
By Nagpur Today Nagpur News

भटक्या कुत्र्याच्या वादातून नागपुरात एका व्यक्तीची निर्घृण हत्या, एकाला अटक

नागपूर बेलतरोडी पोलीस ठाण्याच्या हद्दीत येणाऱ्या महाकाली नगर झोपडपट्टीजवळ मंगळवारी रात्री सुधाराम उर्फ रामा मंगल बहेश्वर (४६) याचा निर्घृण खून झाल्याची संतापजनक घटना घडली. एका भटक्या कुत्र्याला हाकलून देण्यावरून हा वाद सुरू झाला, ज्यामुळे पीडित आणि दोन हल्लेखोरांमध्ये मोठा वाद होऊन हाणामारी झाली. या घटनेनंतर मुख्य आरोपी अमन नागेश चौहान (२२) याला पोलिसांनी ताब्यात घेण्यात आले आहे.

ही दुर्दैवी घटना मंगळवारी रात्री 8.30 वाजता घडली . मोटारसायकलवरून निघालेल्या सुधाराम बहेश्वर यांना रस्त्यावर भटक्या कुत्रे दिसले. आपला मार्ग मोकळा करण्याच्या प्रयत्नात, त्याने कुत्र्याकडे हातवारे केले. तथापि, या निरुपद्रवी कृतीचा अमन चौहान आणि एका अल्पवयीन साथीदाराने चुकीचा अर्थ लावला होता. त्यांना वाटत होते कि बहेश्वर यांनी कुत्र्यांकडे हातवारे केले नाही तर त्यांच्याकडेच केले.

Gold Rate
Thursday 06 Feb. 2025
Gold 24 KT 84,900 /-
Gold 22 KT 79,000 /-
Silver / Kg 96,000 /-
Platinum 44,000/-
Recommended rate for Nagpur sarafa Making charges minimum 13% and above

रागाच्या भरात आरोपी दोघांनी सुधाराम बहेश्वर यांच्याकडे हल्ला केला. अल्पवयीन गुन्हेगाराने पीडितेवर दगडफेक करून त्याच्या डोक्यावर वार केले, तर अमन चौहान याने चाकू चालवत सुधारामवर अमानुष हल्ला करून त्याच्य पोटावर वार केले. सुधाराम यांना जवळच्या रुग्णालयात नेण्यात आले, परंतु दुर्दैवाने त्यांचा मृत्यू झाला.

सुधाराम बहेश्‍वर यांच्या मागे पत्नी, दोन मुले आणि एक मुलगी असा आप्त परिवार आहे.
या घटनेनंतर अमन चौहान सुरुवातीला पोलिसांपासून दूर गेला. तथापि, संबंधित नागरिकांच्या सतर्कतेमुळे अखेरीस त्याचा ठावठिकाणा सापडला.

उल्लेखनीय म्हणजे, अमन चौहान या परिसरात पूर्वीच्या भांडणांमध्ये सामील होता. . या जीवघेण्या घटनेच्या अवघ्या दोन दिवस अगोदर त्याने चाकूचा धाक दाखवत परिसरात गोंधळ घातला होता. वाढत्या तणावामुळे परिसरातील कायदा व सुव्यवस्था राखण्यासाठी क्विक रिस्पॉन्स टीम (क्यूआरटी) तैनात करण्यात आली.

बेलतरोडी पोलिसांनी अमन चौहानविरुद्ध भारतीय दंड संहितेच्या कलम 302 आणि 34 अंतर्गत गुन्हा दाखल केला आहे.

Advertisement