Published On : Wed, Apr 9th, 2025
By Nagpur Today Nagpur News

आंध्र प्रदेशचे उपमुख्यमंत्री पवन कल्याण यांच्या ताफ्यामुळे २५ विद्यार्थ्यांचे भविष्य अंधारात; उशीर झाल्याने परीक्षेला मुकले

Advertisement

विशाखापट्टणम: आंध्र प्रदेशच्या उपमुख्यमंत्र्यांच्या ताफ्यामुळे २५ विद्यार्थ्यांना महत्त्वाची अभियांत्रिकी प्रवेश परीक्षा चुकवावी लागली. उपमुख्यमंत्री पवन कल्याण यांच्या ताफ्यामुळे होणारी वाहतूक कोंडी आणि परीक्षेच्या केंद्रापर्यंत पोहोचण्यात झालेला उशीर यामुळे विद्यार्थ्यांना परीक्षा दिली जाऊ शकली नाही. यामुळे विद्यार्थ्यांचे संपूर्ण वर्ष वाया जाऊ शकते, अशी धास्ती पालकांनी व्यक्त केली आहे.

विशाखापट्टणममधील आयओएन डिजिटल झोन इमारतीत सकाळी ८.३० वाजता अभियांत्रिकीच्या महत्त्वाच्या परीक्षा सुरू होणार होत्या. परीक्षेच्या ठिकाणी पोहोचण्यासाठी विद्यार्थ्यांना वेळेवर मार्गावरून जावे लागले, पण उपमुख्यमंत्र्यांच्या ताफ्यामुळे वाहतूक कोंडी निर्माण झाल्याने त्यांना वळण घ्यावे लागले आणि परीक्षा केंद्रावर पोहोचण्यासाठी विलंब झाला.

Gold Rate
16April 2025
Gold 24 KT 95,000/-
Gold 22 KT 88,400/-
Silver / Kg - 96,200/-
Platinum 44,000 /-
Recommended rate for Nagpur sarafa Making charges minimum 13% and above

एका विद्यार्थ्याच्या आईने सांगितले, आम्ही सकाळी ७.४५ वाजता एनएडी जंक्शनवर पोहोचलो, पण तिथून पुढे ४२ मिनिटे वाहतूक कोंडीमध्ये अडकली. उपमुख्यमंत्री पवन कल्याण आराकू येथे जात होते आणि रस्ता त्यांच्या ताफ्यामुळे रिकामा करण्यात आला. परिणामी, आम्हाला परीक्षा केंद्रात प्रवेश मिळाल्याशिवाय परत जावे लागले.

एक विद्यार्थिनीच्या पालकांनी म्हटले, आम्ही अनेकदा विनंती केली, पण आम्हाला परीक्षा हॉलमध्ये प्रवेश देण्यात आले नाही. जर परीक्षा केंद्राने काही मिनिटांची सूट दिली असती, तर माझ्या मुलीचे संपूर्ण वर्ष वाया जाऊ शकले नसते.

विशाखापट्टणम पोलिसांनी या प्रकरणाची चौकशी केली आणि स्पष्टीकरण दिले की उपमुख्यमंत्र्यांच्या ताफ्यामुळे विद्यार्थ्यांना उशीर झाला नाही. पोलिसांच्या माहितीनुसार, उपमुख्यमंत्र्यांचा ताफा सकाळी ८.४१ वाजता या परिसरातून गेला होता आणि विद्यार्थ्यांना सकाळी ७ ते ८.३० च्या दरम्यान परीक्षा हॉलमध्ये पोहोचणे आवश्यक होते. त्यामुळे वाहतूक कोंडीचा काहीही संबंध उशीर होण्याशी नाही, असे पोलिसांनी स्पष्ट केले. या घटनेमुळे विद्यार्थ्यांचे भविष्य धोक्यात आल्याने अनेक प्रश्न उपस्थित झाले आहेत.

Advertisement
Advertisement