Published On : Wed, Jan 15th, 2025
By Nagpur Today Nagpur News

नागपुरात समुपदेशनाच्या नावाखाली ५० मुलींवर बलात्कार केल्याप्रकरणी मानसशास्त्रज्ञाला अटक

नागपूर: गेल्या १५ वर्षांत किमान ५० विद्यार्थिनींना ब्लॅकमेल आणि लैंगिक शोषण केल्याच्या आरोपाखाली शहर पोलिसांनी सोमवारी ४७ वर्षीय मानसशास्त्रज्ञाला अटक केली. कायदेशीर आणि सामाजिक कारणांमुळे ज्याचे नाव गुप्त ठेवण्यात आले आहे. आरोपीने ग्रामीण भागातील असुरक्षित विद्यार्थ्यांना हाताळण्यासाठी समुपदेशक आणि मार्गदर्शक म्हणून आपल्या विश्वासू पदाचा गैरवापर केल्याचे वृत्त आहे.

नागपूरचे पोलिस आयुक्त रवींद्र सिंगल यांनी या प्रकरणाच्या चौकशीसाठी विशेष तपास पथक (एसआयटी) देखील स्थापन केले. पोलीस उपायुक्त रश्मिता राव यांच्या नेतृत्वाखालील पथकात तांत्रिक आणि कायदेशीर मदत देण्यासाठी बाल कल्याण समिती आणि जिल्हा बाल संरक्षण अधिकाऱ्यांचा समावेश आहे.

Gold Rate
Friday 14 Feb. 2025
Gold 24 KT 86,300 /-
Gold 22 KT 80,300 /-
Silver / Kg 97,400 /-
Platinum 44,000 /-
Recommended rate for Nagpur sarafa Making charges minimum 13% and above

हुडकेश्वर पोलिसांच्या म्हणण्यानुसार, आरोपीने पूर्व नागपुरात एक खाजगी क्लिनिक चालवले. जिथे तो तरुणींना समुपदेशन आणि वैयक्तिक विकासाचे प्रशिक्षण देण्याच्या बहाण्याने लक्ष्य करत असे.

त्याच्याविरुद्ध लैंगिक गुन्ह्यांपासून मुलांचे संरक्षण (POCSO) कायदा आणि अनुसूचित जाती आणि अनुसूचित जमाती (अत्याचार प्रतिबंधक) कायद्यांतर्गत तीन गुन्हे दाखल करण्यात आले आहेत.

त्याच्या माजी विद्यार्थिनींपैकी एक असलेल्या आणि आता विवाहित असलेल्या २७ वर्षीय महिलेने रविवारी हुडकेश्वर पोलिसांकडे तक्रार केली की मानसशास्त्रज्ञ तिला अश्लील छायाचित्रे दाखवून तिला ब्लॅकमेल करत आहे. तिने तक्रार दाखल केली, ज्याला तिच्या पतीने पाठिंबा दिला आणि त्यामुळे अत्याचाराचा दीर्घ इतिहास उघड झाला.

तिच्या तक्रारीनंतर, पोलिसांनी इतर पीडितांचा शोध घेतला आणि त्यांना पुढे येऊन त्यांच्यासोबत आरोपीने जे कृत्य केले ते सांगण्यास प्रोत्साहित केले. तपासात असे दिसून आले आहे की आरोपी भंडारा आणि गोंदिया सारख्या ग्रामीण भागात वैयक्तिक विकास शिबिरांमध्ये सहभागी होणाऱ्या महिला विद्यार्थ्यांना आमिष दाखवत असे. शिबिरांमध्ये तो दारू पिऊन, मुलींवर लैंगिक अत्याचार करत आणि त्यांचे व्हिडिओ बनवत असे. तो नंतर पीडितांना ब्लॅकमेल करण्यासाठी या चित्रांचा वापर करायचा, जर त्यांनी त्याच्या कृतींची तक्रार केली तर त्यांची प्रतिष्ठा खराब करण्याची आणि त्यांच्या करिअरला हानी पोहोचवण्याची तो पीडित मुलींना वारंवार धमकी द्यायचा.

मानसशास्त्रज्ञ पालकांना त्यांच्या मुलींना त्याच्या कार्यक्रमांमध्ये दाखल करण्यास पटवून देण्यासाठी आणि त्यांना परस्पर, शैक्षणिक आणि व्यावसायिक कौशल्ये विकसित करण्यास मदत करण्याचे आश्वासन
देत होता,असे एका तपास अधिकाऱ्याने सांगितले.

त्याने हे कृत्य दीर्घकाळ चालू ठेवले, लग्न झाल्यानंतरही पीडितांना तो धमकी देत होता. आरोपी मानसशास्त्रज्ञाविरुद्ध निवेदन देण्यासाठी तीन पीडित मुली पुढ आल्या आहेत. आम्हाला आशा आहे की आणखी पीडित देखील तक्रारी घेऊन येतील, असे पोलीस उपायुक्त रश्मिता राव म्हणाल्या.
मानसशास्त्रज्ञाला त्याच्या कार्यक्रमांसाठी विद्यार्थ्यांना भरती करण्यात मदत केल्याचा आरोप असलेल्या दोन महिलांचा पोलिसांनी शोध सुरू केला आहे. यातील एक महिला माजी विद्यार्थिनी असल्याचे वृत्त आहे, तिने नंतर आरोपीशी लग्न केले. याप्रकरणी आरोपीला अटक करुन हुडकेश्वर पोलिसांनी पुढील तपास सुरु केला आहे.

Advertisement