Published On : Fri, Feb 28th, 2025
By Nagpur Today Nagpur News

नागपुरात बँकेसमोरून ५.३६ लाख रुपये लुटले;दिवसाढवळ्या घडलेल्या घटनेमुळे दहशतीचे वातावरण !

नागपूर: मानेवाडा रिंगरोडवरील तपस्या चौकात गुरुवारी दुपारी भरदिवसा दरोड्याची घटना घडली. बँकेत पैसे जमा करण्यासाठी गेलेल्या पेट्रोल पंप कर्मचाऱ्यांकडून दोन अज्ञात दरोडेखोरांनी ५.३६ लाख रुपये लुटले आणि पळून गेले. या घटनेमुळे परिसरात एकच खळबळ उडाली.

उदय नगर येथील रहिवासी रविंद्रकुमार कालीचरण वर्मा (६३) यांनी पोलिसांना सांगितले की, तो उमरेड रोडवरील दिघोरी टोल नाक्याजवळ असलेल्या एचपी पेट्रोल पंपावर व्यवस्थापक म्हणून काम करत होता. दररोज पंपाची ठेव रक्कम तपस्या चौकातील आयसीआयसीआय बँकेत जमा केली जाते. बुधवारी महाशिवरात्रीच्या सुट्टीमुळे बँक बंद होती, त्यामुळे वर्मा आणि त्यांचे सहकारी शेखर सोनटक्के गुरुवारी दोन दिवसांची रक्कम जमा करण्यासाठी दुचाकीवरून बँकेत पोहोचले.

Gold Rate
Friday 28 Feb. 2025
Gold 24 KT 85,400 /-
Gold 22 KT 79,400 /-
Silver / Kg 94,400 /-
Platinum 44,000 /-
Recommended rate for Nagpur sarafa Making charges minimum 13% and above

दुपारी २:३० वाजता, ते बँकेसमोर पोहोचताच, शेखरने बाईक थांबवली आणि वर्मा बॅग घेऊन खाली उतरू लागला. तेवढ्यात मागून एक तरुण आला आणि त्याच्या हातातून बॅग हिसकावण्याचा प्रयत्न केला. वर्मा बॅग घट्ट धरून होता, त्यामुळे त्याचा तोल गेला आणि तो खाली पडला. दरम्यान, त्या हल्लेखोराने बॅग हिसकावून जवळच उभ्या असलेल्या त्याच्या साथीदाराच्या दुचाकीवरून पळ काढला.

आरोपी सीसीटीव्हीमध्ये कैद –
वर्मा आणि शेखर यांनी त्यांचा पाठलाग करण्याचा प्रयत्न केला, परंतु दरोडेखोर वेगाने पळून गेले. त्याने ताबडतोब बँकेच्या कर्मचाऱ्यांना आणि त्याच्या मालकाला घटनेची माहिती दिली. माहिती मिळताच निरीक्षक ज्ञानेश्वर भेदोरकर त्यांच्या पथकासह घटनास्थळी पोहोचले. डीसीपी झोन ४ रश्मिता राव यांनीही घटनास्थळाची पाहणी केली.

दक्षिण भारतीय टोळीचा संशय-
घटनेच्या सीसीटीव्ही फुटेजमध्ये दोन्ही आरोपी कैद झाले आहेत, परंतु त्यांनी हेल्मेट घातले होते, त्यामुळे ओळख पटवणे कठीण होत आहे. पोलिसांना त्याच्या दुचाकीचा नंबर अद्याप सापडलेला नाही. पण पोलिसांना संशय आहे की ही घटना दक्षिण भारतातील एका टोळीने घडवली आहे. सध्या पोलिसांनी गुन्हा दाखल करून आरोपींचा शोध सुरू केला आहे.

Advertisement